Server 01 đang bảo trì, nên clip nào nằm trên server đó sẽ không xem được đến 1/9/2014. Mong các bạn thông cảm.
Annoucements & Sticky Threads
  • Hướng Dẫn Nạp Coin
  • Cách Tăng Coin Trên Xacchet
  • Tuyển Thành Viên Đăng Bài Kinh Dị
  • Phần mềm hỗ trợ để truy cập Xacchet tốt nhất
  • Hướng dẫn báo lỗi clip không xem được
  • Hướng dẫn xem clip trên iOS

1. Chào Khách!
      Chào mừng bạn đến với Xacchet.Com
      Bạn là Khách nên chỉ có thể xem 5 bài viết trên diễn đàn. Hãy Đăng kí nếu chưa có tài khoản hoặc Đăng nhập nếu đã có tài khoàn rồi để thấy bảng thống kê, chatbox và xem toàn bộ bài viết trên forum nhé .
      Bạn có thể sử dụng tài khoản Facebook để tham gia Xacchet. Chúng tôi tuyệt đối giữ bí mật thông tin của bạn !
      Cảm ơn bạn đã ủng hộ Xacchet.Com.
      Lưu ý: Bạn phải trên 16 tuổi mới được đăng kí tại diễn đàn

Những điều cấm kỵ về tâm linh (P2)

Thảo luận trong 'Thế Giới Tâm Linh' bắt đầu bởi Lightness, 16 Tháng mười một 2013.
    Lượt xem: 1,151 | Lượt trả lời: 0 | Được cảm ơn: 5 lần

1. Lightness

Lightness Jeff the killer Administrator

Staff Member
      Có một hôm ở nhà cúp điện gia đình mình súm lại quây quần bên nhau và nghe bà tôi kể rất nhiều câu chuyện ma nhưng đáng chú ý là những tập tục của ông cha ta từ xưa rất cấm kỵ vào ban đêm

1/ khi trong nhà có người chết thì mọi thứ phản chiếu trong nhà như gương , tivi vv.... điều phải được che lại bằng tấm giấy màu đỏ , nếu không linh hồn người chết sẽ dễ bị mắc kẹt trong gương và không đi đào thai đc

2/ cắm không được rửa chén , lắc chìa khóa trong nhà vào ban đêm nhất là từ 9h tối trở lên nếu không thì ma đói vào nhà

3/ chuyện này do chính mình chứng kiến , có một lần anh 2 mình bị bệnh nặng , bà mình đã thắp nhan cúng ông cố mình và có nói là , nếu như anh 2 mình khỏi bệnh thì sẽ làm thịt con heo cúng ông cố , cuối cùng thì anh 2 mình đã khỏi bệnh nhưng bà mình quên cúng con heo , kết quả là trong nhà mình đang nuôi 3 con heo thì bỗng 1 con lăn đùng ra chết mà k pít lý do , bà mình nói là tại không cúng cho ông cố nên ông cố bóp cổ con heo cho chết

4/ không được đội nón trong nhà hay mở dù trong nhà , sẽ dễ thấy ma

5/ không được đắp chiếu lên mặt , vì lúc nhỏ mình hay giỡn như thế bà mình nói không nên , cho đến khi lớn lên thì mình mới biết nếu đắp chiếu lên mặt dễ bị ma quỷ bắt hồn, tại giống người ta làm lúc chết

6/ khơng được chơi trốn tìm vào buổi tối cái này chắc ai cũng biết

7/ Không được cắt móng tay vào ban đêm: Bà nói như vậy sẽ làm cho khj chết ko dc gap cha mẹ vs làm tuổi thọ ngắn đi (điều này bà có nói nhiều quá, mjh cug hog nhớ kỹ nữa)

8/ Không được huýt sáo buổi tối (cái này cũg nhìu note nói lắm, chắc mình khỏi lặp lại)

9/ Không được dùng đũa chuyền thức ăn cho nhau

10/ Không được cắm đũa lên bát cơm

Sưu tầm
      ryo chan, abeopccc, Demonlife2 người khác đã cảm ơn bài viết này.
    Vui lòng đăng nhập để bình luận bằng facebook